Warning: preg_replace_callback(): Compilation failed: invalid range in character class at offset 18 in /home/calcool/domains/calcoolacademy.com/public_html/components/com_kunena/views/common/view.html.php on line 527

TOPIC: สอบถามเกี่ยวกับชื่อบทที่ต้องสอบครับ

สอบถามเกี่ยวกับชื่อบทที่ต้องสอ​บครับ 6 years 1 day ago #173

ผมจะสอบไฟนอลเเคลคูลัสครับตอนนี้อยู่ปีหนึ่ง เเต่ว่าตัวหนังสือที่ทางมหาลัยใช้สอนเป็นภาษาอังกฤษทั้งเล่มเลยครับชื่อหนังสือ Thomas'Calculus Pearson ซึ่งอาจารย์บอกว่าสอบบท 14-16 ชื่อบทคือ
14. Partial Derivatives
15. Multiple Integrals
16. Integrals and Vector Fields
ผมอยากทราบว่าถ้าจะเรียนคอร์สของทาง calcool คือบทไหนครับ พอดีว่าผมลองพิมพ์ชื่อบทภาษาอังกฤษใน google เเต่ก็ไม่ได้คำตอบที่ชัดเจนเลยครับ รบกวนพี่ๆเเนะนำหน่อยครับว่าคือบทไหนชื่ออะไร กลัวเรียนไม่ทันสอบครับ สอบ 11 พ.ค. 61 ครับ ขอบคุณครับ
The administrator has disabled public write access.

สอบถามเกี่ยวกับชื่อบทที่ต้องสอ​บครับ 6 years 1 day ago #174

• calculus
  • calculus's Avatar
  • Premium Member
  • Thank you received: 11
14. Partial Derivatives อนุพันธ์ย่อย>>ฟังก์ชันของหลายตัวแปร
15. Multiple Integrals ปริพันธ์หลายชั้น
16. Integrals and Vector Fields ปริพันธ์ในสนามเวกเตอร์
แต่ละที่อาจเรียกชื่อไม่เหมือนกันและเรียนหัวข้อสลับกันไปครับ แต่รวมๆ ก็คือวิชา แคลคูลัสเหมือนกันครับ เนื้อหาที่น้องส่งมาน่าจะอยู่ในห้องเรียน cal3 ของแคลคูลทั้งหมดครับ แต่ทีนี้ต้องมาดูอีกว่า อ.จะสอนลงลึกแค่ไหน และจะดึงหัวข้อไหนมาสอนบ้างครับ เพราะเนื้อหามันจะเยอะและยิบย่อย น้องเรียนในห้องเรียนแล้วลองเอาหัวข้อย่อยๆ มาเทียบทบทวนดูอีกทีก็ได้นะครับ

สู้ๆ นะครับน้อง get A ให้ได้เลยนะครับ :cheer:
Last Edit: 6 years 1 day ago by calculus.
The administrator has disabled public write access.
Time to create page: 0.150 seconds